![ออบไลจ โรบอท](https://innovation.expo.kmitl.co/api/files/9ckbj4ej3j1aadu/xfm3vp1ir24tn0l/img_0450_Zm7xx95mVo.jpeg)
รายละเอียด
เป็นตัวช่วยซัพพอร์ตในทุกๆด้านของโรงแรมให้แก่แขก แนวความคิดของเรานะคะ โมเดลของเราจะเป็นในรูปแบบของโรบอทแต่ๆๆๆ ไม่ใช่แค่โรบอทที่เราเห็นกันตามร้านอาหารหรือสมาร์ทโรบอททั้วไป แต่เป็นโรบอทแบบใหม่ที่ x กับkiosk ซึ่งทำให้โรบอทนี้ตอบโจทย์ความทันสมัย สะดวกสบาย รวดเร็วและสร้างความประทับใจเพราะเจ้าตัว ออไลจ โรบอทนี้ ได้รวมฟังก์ชั่นมากมายเพื่ออำนวยความสะดวกให้แก่แขกในทุกมิติของการบริการ รวมไปถึงรูปลักษณะภายนอกที่ได้แรงบันดาลใจมากจากยูนิฟอร์มของพนักงานบริการเสริฟเพราะออฟไลจโรบอทมีบริการมินิบาร์เคลื่อนที่พร้อมเสริฟให้กับแขกทุกท่าน
วัตถุประสงค์
เพราะอยากให้มีเทคโนโลยีที่นำมาช่วยเหลือในองค์กรโรงแรมซึ่งมีความสนใจในตัว kiosk ขององค์กรท่าอากาศยาน จึงอยากนำเทคโนโลยีนี้มาปรับใช้ควบคู่ไปกับ Drlivery robot จึงออกมาเป็น Obligated Robot ที่ตอบโจทย์ความทันสมัย สะดวกสบาย รวดเร็วและสร้างความประทับใจเพราะเจ้าตัว ออไลจ โรบอทนี้ ได้รวมฟังก์ชั่นมากมายเพื่ออำนวยความสะดวกให้แก่แขกในทุกมิติของการบริการ รวมไปถึงรูปลักษณะภายนอกที่ได้แรงบันดาลใจมากจากยูนิฟอร์มของพนักงานบริการเสริฟเพราะออฟไลจโรบอทมีบริการมินิบาร์เคลื่อนที่พร้อมเสริฟให้กับแขกทุกท่าน
ผู้จัดทำ
![](/android-chrome-192x192.png)
เจนจิรา พรมแดง
JANEJIRA PROMDANG
#นักศึกษา
สมาชิก
![](/android-chrome-192x192.png)
ฐิติมา วงษ์ตา
THITIMA WONGTA
#นักศึกษา
สมาชิก
![](/android-chrome-192x192.png)
ศิริวรรณา เพ็ชรรัตน์
SIRIWANNA PHETCHARAT
#นักศึกษา
สมาชิก
![](/android-chrome-192x192.png)
สกนธรัตน์ ล้อทองพานิชย์
SAKONTHARAT LORTHONGPHANIT
#นักศึกษา
สมาชิก
![](/android-chrome-192x192.png)
เชิดศักดิ์ มานะกิจไพศาล
Cherdsak Manakitpaisan
#อาจารย์
อาจารย์ที่ปรึกษา
โหวตนวัตกรรมนี้
กำลังดาวน์โหลด
Powered By KMITL Innovation Project